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TAARIFA KWA WANACHAMA NA WADAU WA SEKTA YA MASHIRIKA YASIYO YA
KISERIKALI KUHUSU UCHAGUZI MKUU WA BARAZA LA TAIFA MASHIRIKA

YASIYO YA KISERIKALI (NaCoNGO) APRILI HADI JUNI, 2024

Baraza kupitia kamati Tendaji limepitisha mpango kazi wa utekelezaji kazi za
NaCoNGO kwa mwaka 2024 tarehe 15 Machi 2024. Moja ya vipaumbele ni uchaguzi
mkuu wa Baraza La Mashirika Yasiyo ya Kiserikali kwa awamu ya 2024-2027
unaopangwa kufanyika kuanzia Aprili hadi Juni 2024.

Wakati huo huo Bodi ya Uratibu ya Mashirika Yasiyo ya Kiserikali katika kikao chake
kilichofanyika tarehe 14 Machi 2024 kilijadili na kuridhia kupitia tangazo lililotolewa
tarehe 15 Machi 2024 kama ilivyokaririwa kuridhia kwa kuanza kwa mchakato wa
Uchaguzi Mkuu wa NaCoNGO, Kama ilivyoelezwa katika Barua ya Mwenyekiti wa Bodi
ya Uratibu wa Mashirika Yasiyo ya Kiserikali na maelekezo ya mchakato kua taratibu na
maelekezo ya mchakato wa Uchaguzi yatatolewa rasmi. NaCoNGO inapenda kuchukua
fursa hii kuwajulisha wanachama na wadau wake yafuatayo:

1. Kwa mamlaka kutoka kwenye Tangazo la Serikali Na. 95, 2016 (Sheria ya
Mashirika Yasiyo ya Kiserikali Sura ya 56: - Kanuni za uchaguzi za NaCoNGO
zilizotengenezwa chini ya kifungu cha 27 (1)), Baraza limejipanga kuhakikisha
kuwa uchaguzi huu unakuwa huru, wa haki na wa kidemokrasia.

2. Baraza kupitia Kamati Tendaji, Januari, 2024 imewasilisha kwa Bodi ya Uratibu
wa Mashirika Yasiyo ya Kiserikali bangokitita cha marekebisho madogo ya
kanuni za uchaguzi wa NaCoNGO (schedule of amendment for the minimum

reforms on NaCoNGO election regulations, cap 56 of 2016) (Kiambatanisho




Na.l). Marekebisho haya yanagusia kuongeza ufanisi katika uratibu, usimamizi,
uhuru na demokrasia wakati wa Uchaguzi Mkuu wa NaCoNGO. Moja ya
mapendekezo hayo ni; -

a. Uhitaji wa kua na Kamati huru ya kisekta ya Uchaguzi Mkuu wa
NaCoNGO, upatikanaji wa fomu, ada za uchaguzi, muundo wa Baraza
(i.e. vigezo, idadi na nafasi ya viongozi yaani- nafasi ya mwenyekiti,
Katibu na mweka hazina n.k).

a. Nafasi ya Wizara na ushiriki wa Serikali na wadau wengine Kkatika
uangalizi (election observation) wakati wa Uchaguzi Mkuu wa NaCoNGO
pia umepewa kipaumbele kwenye mabadiriko hayo madogo wa uchaguzi
mkuu NaCongo nk.

Kwa hivyo basi, Baraza kupitia vikao vyake vya kisera vinavyotarajiwa kufanyika siku za
usoni, linatazamia kukamilisha mchakato huo kwa wakati ili mabadiriko hayo yaweze
kuja kwa wakati ili kuwezesha maandalizi ya shughuli za Uchaguzi Mkuu wa NaCoNGO

katika kipindi cha Aprili hadi Juni 2024.

Kwa kuendelea kusubiria mchakato wa mabidiriko hayo madogo, Baraza linaomba
wanachama na wadau wake kuanza kujiandaa kikamilifu kuhakikisha uchaguzi ujao
unaleta manufaa Chanya na mageuzi makubwa kwenye Baraza jipya kuanzia Julai,

2024.
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Tunatoa wito kwa wanachama, na wadau wote kuendelea kufuatilia taarifa hizi na kushiriki

kikamilifu katika mchakato huu na kuhakikisha kuwa sauti zao zinasikika na maslahi yao

yanawakilishwa ipasavyo.

Kwa maelezo zaidi kuhusu Uchaguzi huu na miongozo ya uchaguzi, Baraza litaendelea
kutoa taarifa kupitia vyombo rasmi vya Baraza.

Asanteni.

Imetolewa na

Dr. Lilian Badi

Mwenyekiti- Baraza la Mashirika Yasiyo ya Serikali (NaCoNGO)
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